![](images/slide/-- (0).jpg)
![](images/slide/-- (0.1).jpg)
![](images/slide/-- (1).jpg)
![](images/slide/-- (10).jpg)
![](images/slide/-- (11).jpg)
![](images/slide/-- (12).jpg)
![](images/slide/-- (13).jpg)
![](images/slide/-- (14).jpg)
![](images/slide/-- (15).jpg)
![](images/slide/-- (16).jpg)
![](images/slide/-- (17).jpg)
![](images/slide/-- (18).jpg)
![](images/slide/-- (2).jpg)
![](images/slide/-- (3).jpg)
![](images/slide/-- (4).jpg)
![](images/slide/-- (5).jpg)
![](images/slide/-- (6).jpg)
![](images/slide/-- (7).jpg)
![](images/slide/-- (8).jpg)
![](images/slide/-- (9).jpg)
![](images/slide/1 (1).jpg)
![](images/slide/1 (10).jpg)
![](images/slide/1 (11).jpg)
![](images/slide/1 (12).jpg)
![](images/slide/1 (13).jpg)
![](images/slide/1 (14).jpg)
![](images/slide/1 (15).jpg)
![](images/slide/1 (16).jpg)
![](images/slide/1 (17).jpg)
![](images/slide/1 (18).jpg)
![](images/slide/1 (19).jpg)
![](images/slide/1 (2).jpg)
![](images/slide/1 (20).jpg)
![](images/slide/1 (21).jpg)
![](images/slide/1 (22).jpg)
![](images/slide/1 (23).jpg)
![](images/slide/1 (24).jpg)
![](images/slide/1 (25).jpg)
![](images/slide/1 (26).jpg)
![](images/slide/1 (3).jpg)
![](images/slide/1 (4).jpg)
![](images/slide/1 (5).jpg)
![](images/slide/1 (6).jpg)
![](images/slide/1 (7).jpg)
![](images/slide/1 (8).jpg)
![](images/slide/1 (9).jpg)
เสร็จสิ้นลงไปแล้ว สำหรับการแข่งขันกรีฑาที่มีศักดิ็ศรีแชมป์ประเทศไทยเป็นเดิมพัน ซึ่งชาวกรีฑารู้จักกันดีในชื่อว่า " ชิงแชมป์ประเทศไทย " และยังมีทีมต่างชาติเข้าร่วมการแข่งขันเป็นจำนวนมาก ซึ่งชาวต่างชาติรู้จักในชื่อกันว่า " Thailand Open " โดยได้ทำการแข่งขันเสร็จสิ้นไปด้วยดี และขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะ ส่วนผู้แพ้ก็ไม่เป็นไร กลับไปซ้อมใหม่แล้วกลับมาชนะในการแข่งขันในครั้งหน้า และเป็นที่น่ายินดีอย่างยิ่งก็ คือ มีรายการที่ทำลายสถิติประเทศไทย ถึง 3 รายการ นั้นก็คือ พุ่งแหลนชาย ,กระโดดค้ำหญิง และเดิน 20,000 เมตรหญิง โดยพุ่งแหลนชายสถิติประเทศไทยเดิมทำไว้ที่ 72.50 เมตร ในการแข่งขันครั้งนี้ พลฯ พีระเชษฐ์ จันทรา สังกัดสโมสรกองทัพบก ได้ทำสถิติขึ้นใหม่ที่ 73.44 เมตร ส่วนในรายการกระโดดค้ำหญิง สถิติประเทศไทยเดิมทำไว้ที่ 4.00 เมตร และในการแข่งขันในครั้งนี้ สุกัญญา ชมชื่นดี สังกัดสโมสรทหารอากาศทีม A ได้ทำสถิติขึ้นใหม่ที่ 4.01 เมตร และรายการเดิน 20,000 เมตรหญิง สถิติเดิมทำไว้ที่ 1 ชั่วโมง 59 นาที 42.09 วินาที ในรายการนี้ ธนาภรณ์ เปี่ยมสกุล สังกัดสโมสรทหารอากาศทีม A ได้ทำสถิติขึ้นใหม่ที่เวลา 1 ชั่วโมง 59 นาที 16.82 วินาที ส่วนรายละเอียดในการแข่งขันสามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ด้านล่างนี้
| หนังสือแจ้งเลือนการแข่งขัน | โปรแกรมการแข่งขัน | ห้องพักสำหรับแต่ละทีม |
สุจิบัตรวันแรก สุจิบัตรวันที่สอง สุจิบัตรวันที่สาม สุจิบัตรวันที่สี่
ผลการแข่งขันกรีฑาชิงแชมป์ 2555 รอบชิงชนะเลิศ | วันแรกถึงวันสุดท้าย | ทีมที่ได้รับถ้วยพระราชทาน |
ผลการแข่งขันกรีฑาชิงแชมป์ 2555 ทุกรอบ | อนุชน | เยาวชน | ประชาชน |